DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 428 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

V/v Hoàn Thiện hạ tầng cơ sở cho khu dân cư đất dịch vụ Đồng Cang - Cầu Cà, Thị trấn Hương Canh, Bình Xuyên, Vĩnh Phúc (19/07/2021)

Nội dung: Kính gửi UBND Tỉnh Vĩnh Phúc, các sở ban nghành có liên quan. Thay mặt cho hơn 50 hộ dân đã xây dựng nhà ra định cư tại khu đất dịch vụ Đồng Cang - Cầu cà ( thuộc thị trấn hương canh, huyện bình xuyê...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh của công dân, ngày 21/7/2021 UBND huyện Bình Xuyên đã chỉ đạo Chủ tịch UBND thị trấn Hương Canh xác minh, kiểm tra làm rõ các nội dung phản ánh của công dân. Ngày 23/...

dự án đất dãn dân thôn Bá Cầu - Sơn Lôi - Bình Xuyên - Vĩnh Phúc (19/07/2021)

Nội dung: Tôi muốn phản ánh về dự án đất dãn dân thôn Bá Cầu- Sơn Lôi - Bình Xuyên - Vĩnh Phúc. Dự án được thành lập nhưng không có cuộc họp thông báo về dự án giữa chính quyền địa phương và người dân thôn Bá ...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh của công dân, ngày 21/7/2021 UBND huyện Bình Xuyên đã chỉ đạo Chủ tịch UBND xã Sơn Lôi xác minh, kiểm tra làm rõ các nội dung phản ánh của công dân. Ngày 23/7/2021 UB...

Đề nghị kiểm tra lại dự án khu công nghiệp Sơn Lôi (21/07/2021)

Nội dung: - Tôi xin phản ánh về thông báo thu hồi đất số 99 của UBND huyện Bình Xuyên để thực hiện dự án khu công nghiệp Sơn Lôi:     + Trong thông báo thu hồi đất này có ghi căn cứ theo rất nhiều Nghị định, q...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh của công dân, ngày 21/7/2021 UBND huyện Bình Xuyên đã chỉ đạo Chủ tịch UBND xã Sơn Lôi xác minh, kiểm tra làm rõ các nội dung phản ánh của công dân. Ngày 23/7/2021 ...

Phản ánh về vấn đề lấn chiếm đường dân sinh (09/07/2021)

Nội dung: Kính gửi UBND tỉnh Vĩnh Phúc. Hiện tôi đang sinh sống ở TDP Đê Hến_ Thị Trấn Bá Hiến_ Huyện Bình Xuyên_ Tỉnh Vĩnh phúc. Theo tôi được biết thì mặt đường ngõ 1 từ cổng nhà ông Quảng đến Nhà Ông Thắng ...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh của công dân, ngày 13/7/2021 UBND huyện Bình Xuyên ban hành văn bản số 1962/UBND-BTCD về việc chuyển nội dung phản ánh của công dân giao Chủ tịch UBND thị trấn Bá H...

NHẬP CẢNH NGƯỜI NƯỚC NGOÀI (14/07/2021)

Nội dung: Gửi Quý cơ quanDoanh nghiệp em có một vấn đề mong anh/chị phụ trách liên quan giải đáp thắc mắc giúp em ạHiện tại bên em có 2 sếp Người Nhật, và người Indonesia có kế hoạch về nước giải quyết công vi...

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban Quản trị đường dây nóng nhận được câu hỏi của công dân và xin phúc đáp như sau: 1. Xin hướng dẫn về việc ưu tiên nhập cảnh trước cho người nước ngoài nhập cảnh vào Việt N...

Thủ tục giải thể công ty (01/07/2021)

Nội dung:Công ty tôi muốn hỏi thủ tục giải thể công ty.  Lý do kinh doanh không hiệu quả. Tôi cần phải chuẩn bị hồ sơ về và liên hệ với phòng ban nào

Phúc đáp: Kính gửi công dân! Sau khi nhận được câu hỏi của Công dân, Ban Quản trị đường dây nóng đã chuyển đến cơ quan chuyên môn và trả lời câu hỏi của Công dân như sau: Thủ tục giải thể doanh nghiệp được ...

Tư vấn về dịch Covid-19 (26/06/2021)

Nội dung: Ngày 26/6/2021, tôi đi từ tỉnh khác về huyện Yên Lạc, về đến địa phương tôi đi khai báo y tế ngay tại trạm y tế xã, tôi xuất trình giấy xác nhận đi từ vùng không có dịch về địa phương, tôi được yêu c...

Phúc đáp: UBND huyện Yên Lạc đã có văn bản số : 4421/UBND-VP ngày 04/07/2021 V/v trả lời phản ánh, kiến nghị của ông Lê Văn Thuận  (sao gửi kèm theo)

Phản ánh tình trạng ô nhiễm môi trường từ điểm trung chuyển rác (27/06/2021)

Nội dung:Điểm trung chuyển rác trên phố Nguyễn Viết Xuân, phường Ngô Quyền, thành phố Vĩnh Yên được Công ty Môi trường và Đô thị Vĩnh Yên đặt ở đây vào thời điểm cuối năm 2020 tại ví trí phần vỉa hè sát hành l...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh nêu trên của công dân, UBND thành phố Vĩnh Yên đã có văn bản số 1785/UBND-VP ngày 29/6/2021 giao cho các đơn vị liên quan kiểm tra thực tế hiện trạng điểm tập kết t...

Kiến nghị về việc đăt biển giao thông hiệu lệnh R420 khu đông dân cư tại đường tránh Vĩnh Yên (27/06/2021)

Nội dung:Thưa Sở giao thông tỉnh Vĩnh Phúc, Thời gian qua đường tránh thành phố Vĩnh Yên, quốc lộ 2A mới trải thảm nhựa lại mặt đường bê tông. Đặc biệt, CẮM NHIỀU BIỂN BÁO KHÔNG HỢP LÝ như sau:1. Biển báo hiệu...

Phúc đáp: Quốc lộ 2 đoạn tránh thành phố Vĩnh Yên thuộc thẩm quyền quản lý của Tổng cục Đường bộ - Bộ Giao thông Vận tải. Với trách nhiệm quản lý ngành giao thông trên địa bàn tỉnh, Sở Giao thông Vận tải xin ...

Thủ tục giải thể công ty (29/06/2021)

Nội dung: Tôi muốn hỏi thủ tục giải thể công ty . Hồ sơ gồm những gì và liên hệ phòng ban nào

Phúc đáp: Kính gửi công dân! Ban Quản trị Đường dây nóng nhận được câu hỏi của Công dân. Tuy nhiên để Ban quản trị hỗ trợ công dân một cách hiệu quả, đề nghị công dân gửi thông tin về doanh nghiệp như sau: ...

1234...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 428