DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 336 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

Xác định mức bồi dưỡng hiện vật cho NLĐ làm công việc nặng nhọc độc hại nguy hiểm hoặc đặc biệt nặng nhọc độc hại nguy hiểm khi làm thêm giờ (09/11/2017)

Nội dung:Kính gửi quý Cơ quan,Trước tiên rất cảm ơn Sở Lao động thương binh và Xã hội đã trả lời thắc mắc của doanh nghiệp liên quan đến việc bồi dưỡng hiện vật cho người lao động làm công việc nặng nhọc độc h...

Phúc đáp: Trong trả lời vấn đề bạn hỏi tại PAKN trước về Xác định mức bồi dưỡng hiện vật cho NLĐ làm công việc nặng nhọc độc hại nguy hiểm hoặc đặc biệt nặng nhọc độc hại nguy hiểm khi làm thêm giờ, Sở Lao độ...

Vận chuyển rác thải nông thôn về thành phố (13/11/2017)

Nội dung: HIện nay công ty môi trường đô thị thành phố vĩnh yên ký hợp đồng vận chuyển rác các huyện xung quanh về thành phố để xử lý. Vấn đề trên khoảng năm 2012 tỉnh đã cấm. Xin hỏi việc làm vậy hiện nay có ...

Phúc đáp:

Xác nhận đơn vị đủ điều kiện kiểm định thiết bị phòng nổ theo quy định của 53/2016/TT-BLĐTBXH (03/11/2017)

Nội dung:Kính gửi quý Cơ quan,Theo quy định của thông tư số 53/2016/TT-BLĐTBXH thì thiết bị phòng nổ là thiết bị có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn vệ sinh lao độngHiện tại theo quy định của pháp luật thì thiết...

Phúc đáp: Ngày 05/11/2017, Sở Công thương nhận được ý kiến của doanh nghiệp liên quan đến nội dung “ Xác nhận đơn vị đủ điều kiện kiểm định thiết bị phòng nổ theo quy định của của Thông tư 53/2016/TT-BLĐTBXH. S...

Kiến nghị về tình trạng hàng quán bán hàng và sự xuống cấp của vỉa hè xung quanh công ty (06/11/2017)

Nội dung:Kính gửi Ban Lãnh Đạo UBND Tỉnh Vĩnh Phúc!Công ty TNHH Power Logics Vina có một số kiến nghị như sau:1. Về việc hàng quán bán hàng tại khu vực vỉa hè xung quanh công tyHiện tại hành lang vỉa hè dành c...

Phúc đáp:  Sau khi xem xét đơn đề nghị của ông, đối chiếu với quy định của pháp luật UBND thành phố Vĩnh yên trả lời ông theo văn số 405/UBND-QLDT ngày 10/11/2017 như sau :Phòng QLDT thành phố phối hợp với Đội ...

Xác định mức bồi dưỡng hiện vật cho NLĐ làm công việc nặng nhọc độc hại nguy hiểm hoặc đặc biệt nặng nhọc độc hại nguy hiểm khi làm thêm giờ (03/11/2017)

Nội dung:Kính gửi quý Cơ quan,Hiện tại điều 3 của thông tư số 25/2013/TT-BLĐTBXH hướng dẫn thực hiện chế độ bồi dưỡng bằng hiện vật cho NLĐ làm công việc NNĐHNH hoặc đặc biệt NNĐHNH quy định nguyên tắc tổ chức...

Phúc đáp: Sở Lao động - TB&XH trả lời câu hỏi của độc giả Mai Thị Lan về xác định mức bồi dưỡng hiện vật cho người lao động làm việc trong điều kiện có yếu tố độc hại, nguy hiểm như sau:Theo quy định tại Điểm a...

Đường dây nóng TCMT: Ô nhiễm từ việc đốt rác ở bãi rác (07/11/2017)

Nội dung:Kính gửi Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Vĩnh Phúc Đường dây nóng của Tổng cục Môi trường nhận được thông tin phản ánh của người dân về vụ việc gây ô nhiễm môi trường, thông tin cụ thể như sau: 1...

Phúc đáp:

Tư vấn xây dựng nhà trẻ tại doanh nghiệp (15/06/2017)

Nội dung:Xin chào Ban tư vấn hỗ trợ xúc tiên đầu tư và thương mại Tỉnh Vĩnh Phúc Hiện tại Tôi đang làm việc cho DN Nhật Bản, công ty chúng tôi có nội dung cần tư vấn như sau: Công ty chúng tôi là DN nước n...

Phúc đáp: Ban quản lý các Khu công nghiệp (Ban quản lý) nhận được ý kiến phản ánh, kiến nghị của cá nhân đang làm việc cho doanh nghiệp Nhật Bản về mong muốn sử dụng diện tích phòng trống không sử dụng để làm n...

Mất trật tự an toàn giao thông tại đường mới (03/07/2017)

Nội dung:Thời gian gần đây, tại đầu đoạn đường nối giữa đường mới (đường song song đường tàu) với đường Kim Ngọc có xuất hiện một phụ nữ trung niên. Người này thường xuyên ngồi ở dải phân cách (vị trí đặt biển...

Phúc đáp:  Thành phố Vĩnh Yên đã kiểm tra và xử lý.

Đường dây nóng TCMT: Ô nhiễm từ việc tắc hệ thống cống thoát nước (06/11/2017)

Nội dung:Kính gửi Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Vĩnh Phúc Đường dây nóng của Tổng cục Môi trường nhận được thông tin phản ánh của người dân về vụ việc gây ô nhiễm môi trường, thông tin cụ thể như sau: 1...

Phúc đáp:

Đường dây nóng TCMT: Ô nhiễm môi trường ở xã Tề Lỗ, Yên Lạc, Vĩnh Phúc (03/11/2017)

Nội dung: KÍNH GỬI: SỞ TÀI NGUYÊN VÀ MÔI TRƯỜNG TỈNH VĨNH PHÚC Đường dây nóng của Tổng cục Môi trường đã nhận được thông tin phản ánh của người dân về vụ việc gây ô nhiễm môi trường, thông tin cụ thể như sau...

Phúc đáp:

« ĐầuTrước...23242526272829...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 336