DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 244 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

Đề nghị hướng dẫn cách tính trợ cấp thôi việc (12/02/2019)

Nội dung: Kính  gửi:     Cơ quan chức năng Tên doanh nghiệp:      Công ty TNHH Meisei Việt Nam Trụ sở: KCN Khai Quang, Phường Khai Quang, Thành phố Vĩnh Yên, Tỉnh Vĩnh Phúc. Công ty tôi có 01 trường hợp ng...

Phúc đáp: Nội dung đơn vị hỏi về tính trả trợ cấp thôi việc cho người lao động - không thuộc chức năng, nhiệm vụ của cơ quan BHXH. Đề nghị đường dây nóng chuyển nội dung hỏi đến cơ quan có thẩm quyền để trả lời...

Điều kiện tham gia BHXH và chốt sổ xác nhận thời gian đóng BHXH (25/01/2019)

Nội dung:           Công ty tôi có 01 trường hợp người lao động ký hợp đồng dài hạn từ năm 2003. Tính đến năm 2018 , mức tiền lương trên hợp đồng lao động làm căn cứ đóng bảo hiểm xã hội là 18.675.000 đồng/thá...

Phúc đáp: BHXH tỉnh trả lời đường dây nóng của UBND tỉnh:Kiến nghị của Phạm Thị Thanh Thủy về đóng BHXH                         Căn cứ Mục 1.1 Khoản 1 Điều 4 Quyết định số 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của Bảo hi...

Hồ sơ tách thửa đất 2 năm vẫn chưa được giải quyết (17/01/2019)

Nội dung:Tôi xin tiếp tục kiến nghị về việc nhà tôi, tôi nộp hồ sơ tách thửa đất từ ngày 4/7/2016 đến nay đã 2 năm trôi qua mà vẫn không được giải quyết. Tôi rất mong lãnh đạo tỉnh; thành phố quan tâm, chỉ đạo...

Phúc đáp: Sau khi nghiên cứu nội dung phản ánh của công dân nêu trên, Sở Tài nguyên và Môi trường nhận thấy nội dung phản ánh không có đầy đủ thông tin gồm: Địa chỉ của thửa đất, số điện thoại liên hệ của ngư...

Thi nâng ngạch (20/01/2019)

Nội dung:Kính gửi: UBND tỉnh Vĩnh Phúc, Sở Nội vụ Tỉnh Vinh Phúc.Tôi đại diện cho rất nhiều cán bộ viên chức đã học xong đại học mà chưa được thi tuyển nâng ngạch lên bậc đại học. Hiện tại tôi đã tốt nghiệp đạ...

Phúc đáp: Ngày 08/01/2018, Bộ trưởng Bộ Nội vụ ban hành Kế hoạch kèm theo Quyết định số 28/QĐ-BNV về việc tổ chức thi nâng ngạch công chức trong các cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập của Nhà nước....

Cách tính số ngày để căn cứ được tham gia BHXH bắt buộc (14/01/2019)

Nội dung:Công ty em có 1 nhân viên làm việc bán thời gian, đến công ty vào thứ 5 hàng tuần. Những ngày khác thì làm việc tại nhà, thời gian làm việc giao động từ 2 đến 3h/ 1 ngày. 1 ngày công = 8h làm việc. Vậ...

Phúc đáp: Căn cứ theo quy định tại Khoản 4 Điều 42 Quyết định số 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017  của Bảo hiểm xã hội Việt Nam quy định “Người lao động không làm việc và không hưởng tiền lương từ 14 ngày làm việc ...

Công ty thỏa thuận với nhân viên nộp bảo hiểm sau 1 năm lại bảo không nộp được do cơ quan bảo hiểm không chấp nhận (14/01/2019)

Nội dung: Kính gửi cơ quan bảo hiểm xã hội.Tôi muốn quý cơ quan giải thích trường hợp bảo hiểm xã hội như sau.Tôi là nhân viên của công ty M từ năm 2003  tại địa bàn Khu công nghiệp Khai Quang, Vĩnh Yên , Vĩnh...

Phúc đáp: Căn cứ theo quy định tại Điều 6 Quyết định 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của Bảo hiểm xã hội Việt Nam quy định tiền lương tháng đóng BHXH  bắt buộc theo quy định tại Điều 89 Luật BHXH và các văn bản hư...

Gia hạn giấy phép đầu tư tại khu vực đăng ký kinh doanh mới (17/01/2019)

Nội dung:  Kính gửi cơ quan có thẩm quyền quản lý tỉnh ủy vĩnh phúc Chúng tôi la doanh nghiệp nước ngoài đang hoạt động trên địa bàn tỉnh vĩnh phúc Hiện tại theo chỉ thị của chính phủ cùng tỉnh nhà .băt buộ...

Phúc đáp: Căn cứ nội dung câu hỏi của Nhà đầu tư, Sở Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau:- Về địa điểm đầu tư dự án: Đối với các dự án đầu tư sản xuất đã được cấp GCNĐKĐT ngoài phạm vi các khu, cụm công nghiệp...

Lấn chiếm lòng đường, ô nhiễm môi trường (04/12/2018)

Nội dung: Kính gửi: UBND tỉnh Vĩnh phúc                  Ubnd thành phố Vĩnh yên                   Ubnd phường Liên Bảo  Xin phản ánh và de nghị đến các cấp có thẩm quyền việc như sau: Tại ngõ 21, đường l...

Phúc đáp: Tiếp thu ý kiến phản ảnh của nhân dân, UBND thành phố đã chỉ đạo UBND phường Liên Bảo phối hợp với Đội quản lý trật tự đô thị thành phố tiến hành kiểm tra, xác minh. Vấn đề phản ánh của nhân dân là ...

về lấn chiếm lòng đường (16/01/2019)

Nội dung:Kính gửi:  UBND tỉnh Vĩnh Phúc; UBND thành phố Vĩnh YênTại Ngõ 21, Đường Nguyễn Tất Thành, khu hành HC 15, phường Liên Bảo, thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc một số hộ dân thiếu ý thức lấn chiếm lòng...

Phúc đáp: Tiếp thu ý kiến phản ảnh của nhân dân, UBND thành phố đã chỉ đạo UBND phường Liên Bảo phối hợp với Đội quản lý trật tự đô thị thành phố tiến hành kiểm tra, xác minh. Vấn đề phản ánh của nhân dân là ...

Lấn chiếm đất nhà văn hoá (01/10/2018)

Nội dung: Kính Gửi Ban lãnh đạo UBND tỉnh Vĩnh Phúc. Tổ dân phố Mậu Lâm chúng tôi có 01 nhà văn hóa trung tâm là nơi để cho toàn bộ các hộ dân thuộc tổ dân phố tổ chức sinh hoạt, họp hành, vui chơi và tổ chức...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ảnh của nhân dân, UBND thành phố đã chỉ đạo UBND phường Khai Quang kiểm tra thực địa và giải quyết kiến nghị của nhân dân, cụ thể như sau: Nhà văn hóa TDP Mậu Lâm đã đ...

123456...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 244