DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 428 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

Nghĩa vụ tài chính về thuế, Phí, lệ phí và mức đóng cụ thể với trường hợp Đăng ký bổ sung tài sản gắn liền với đất vào Giấy chứng nhận đã cấp (Nhà xưởng sản xuất + Khu văn phòng) (25/12/2020)

Nội dung:Tôi là Phương bên công ty TNHH ĐẦU TƯ MT VINA, doanh nghiệp chúng tôi đang tiến hành soạn hồ sơ Đăng ký bổ sung tài sản là NHÀ XƯỞNG SẢN XUẤT + KHU VĂN PHÒNG vào GCN QSDĐ trong khu công nghiệp.Mong qu...

Phúc đáp: Kính gửi: Công ty TNHH Đầu tư TM Vina               Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được Phiếu chuyển phản ánh, kiến nghị ngày 25/12/2020 của Bộ phận quản trị Hệ thống đường dây nóng - UBND tỉnh Vĩn...

Kính gửi Cục thuế tỉnh Vĩnh Phúc - Về việc Chi phí làm thẻ tạm trú, thị thực cho người lao động nước ngoài (24/12/2020)

Nội dung:Kính gửiCục thuế Tỉnh Vĩnh PhúcCông ty tôi có một vấn đề liên quan đến chi phí làm thẻ tạm trú, thị thực cho người lao động như trong công văn hỏi đính kèm.Kính mong Quý cơ quan xem xét và hồi đáp lại...

Phúc đáp: Kính gửi Công ty TNHH BN TECH VINA! Ngày 25/12/2020, Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được Phiếu chuyển 01 câu hỏi của Công ty TNHH BN TECH VINA trên Hệ thống đường dây nóng của UBND tỉnh Vĩnh Phúc về ...

Kính gửi Cục thuế tỉnh Vĩnh Phúc - Về việc công ty được hưởng ưu đãi đầu tư (18/12/2020)

Nội dung:Kính gửi Cục thuế tỉnh Vĩnh Phúc.Công ty chúng tôi được thành lập trong Khu công nghiệp theo giấy CNĐT số 4389890835 do Ban quản lý các KCN tỉnh Vĩnh Phúc cấp ngày 07/01/2020. Theo khoản 3 điều 16 của...

Phúc đáp: Ngày 18/12/2020, Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được câu hỏi của Công ty TNHH BN Tech Vina trên qua Cổng thông tin Ủy bạn nhân dân tỉnh Vĩnh Phúc về việc đề nghị hướng dẫn về ưu đãi thuế TNDN. Vấn đề ...

Hỏi về chính sách ưu đãi khi kinh doanh sản phẩm OCOP (11/12/2020)

Nội dung: Kính chào BBT,Tôi có câu hỏi như sau: Tôi là cá nhân có nhu cầu mở 1 cửa hàng chuyên kinh doanh các sản phẩm OCOP của tỉnh Vĩnh Phúc, vậy có chính sách nào hỗ trợ cho các hộ kinh doanh sản phẩm OCOP ...

Phúc đáp: Kính gửi công dân,  Ban quản trị Đường dây nóng đã nhận được câu hỏi của Công dân, để có căn cứ phúc đáp cho người dân, đề nghị công dân cung cấp những nội dung sau: 1. Sản phẩm  OCOP của tỉnh Vĩn...

Chỉ tiêu trên hoá Hoá đơn điện tử (dịch vụ ăn uống) (28/11/2020)

Nội dung:Công ty TNHH Jahwa Vina. Mã số thuế: 2500282740Địa chỉ: Lô CN 10 KCN Khai Quang, P. Khai Quang, TP. Vĩnh Yên, Tỉnh Vĩnh Phúc, VN.Công ty có phát sinh dịch vụ ăn uống, tiếp khách tại các nhà hàng (công...

Phúc đáp: Kính gửi Quý Doanh nghiệp! Ngày 30/11/2020, Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được 01 phản ánh, kiến nghị của Quý Doanh nghiệp trên Hệ thống tiếp nhận, giải quyết các phản ánh, kiến nghị của các Tổ chức...

UBND Huyện Vĩnh Tường (26/11/2020)

Nội dung:Chính quyền các cấp có bất lực trong xử lý vi phạm hay cố tình làm ngơ? (có câu trả lời của chính quyền đính kèm). Đến nay cũng đã quá thời hạn ngày 05/11/2020 gần 1 tháng mà chưa thấy cơ quan nào giả...

Phúc đáp: Kính gửi công dân! Sau khi nhận được phản ánh kiến nghị của công dân, Ban Quản trị Hệ thống đường dây nóng đã chuyển câu hỏi đến UBND huyện Vĩnh Tường.  Ban Quản trị  kính gửi công dân nội dung ph...

hồ sơ xin giấy phép hoạt động kinh doanh tại Vĩnh Phúc (21/11/2020)

Nội dung: công ty chúng tôi đang hoạt động trên lĩnh vực dược với những sản phẩm có trong webside sau https://muabanthuoctay.com/ . công ty chúng tôi có kế hoạch mở 1 cửa hàng knih doanh thuốc tây tại địa bàn ...

Phúc đáp: Sở Y tế Vĩnh Phúc nhận được câu hỏi của công dân về hồ sơ mở cơ sở kinh doanh thuốc tân dược trên địa bàn tỉnh Vĩnh Phúc.                                                         Về nội dung này Sở Y t...

Phản ánh kiến nghị (17/11/2020)

Nội dung:1. Tôi đã đọc một vài câu trả lời của cơ quan chức năng trên hệ thống, có nội dung người phản ánh phải cung cấp đầy đủ, chính xác số điện thoại di động. Tuy nhiên trên giao diện của hệ thống lại có dò...

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban quản trị đã nhận được góp ý của công dân, chúng tôi sẽ đôn đốc lại cơ quan, đơn vị chuyên môn triển khai và kiểm tra nội dung đã trả lời công dân trên Hệ thống. Xin cảm ơn^...

Kiến nghị về việc cấp Giấy chứng nhận QSD đất (05/11/2020)

Nội dung:Xin hỏi cơ quan chuyên môn.Tôi là một hộ dân tại xã Thanh Trù, TP Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc. Tôi có Quyết định giao đất Dịch vụ tại xã Thanh Trù hơn 1 năm nay tại Khu Đồng Thày Nảy. Nguyện vọng gia đình muố...

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban Quản trị Hệ thống Đường dây nóng đã nhận được phản ánh kiến nghị của Công dân.  Căn cứ Quyết định số 1703/QĐ-UBND, ngày 15/7/2019 về việc Quản lý, sử dụng Hệ thống tiếp nhậ...

Hỏi đáp tiền lương (31/10/2020)

Nội dung: Kính gửi:  Cục Thuế Tỉnh Vĩnh PhúcCông ty Chúng tôi có câu hỏi liên quan đến chi phí  tiền lương cho người lao động như sau.Kính mong nhận được sự hướng dẫn của Qúy  Cục để chúng tôi thực hiện đúng t...

Phúc đáp: Ngày 02/11/2020, Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được 01 phản ánh, kiến nghị của Quý Doanh nghiệp trên Hệ thống tiếp nhận, giải quyết các phản ánh, kiến nghị của các Tổ chức, cá nhân trên địa bàn tỉnh ...

1234567...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 428